9 ตอบกลับ

มีท่าบริหารของญี่ปุ่นนะคะบ้านนี้ทําได้ผลค่ะ แม่ลองดูนะคะ แต่มันจะเมื่อยๆหน่อยค่ะ ค่อยๆทํานะคะแม่เอาที่เราไหวก่อนค่ะ วิธีคือโก่งตูดแบบนี้เวลาที่ดีที่สุดคือ10-15นาที แต่ถ้าไม่ไหวก็เริ่มแค่ที่เราไหวค่ะ ดูด้วยนะคะว่าลูกนอนอยู่ฝั่งไหน เวลาทําท่าบริหารเสร็จแล้วให้นอนตะแคงฝั่งที่ลูกนอนค่ะ

ไม่มีวิธีนะคะ ขึ้นอยู่ที่เด็กอย่างเดียวเลยค่าอาจจะช้าจะเร็วหรืออาจจะไม่กลับเป็นไปได้หมดค่ะเเล้วเเต่คนนะคะ

บ้านนี้กลับ 32วีคค่ะ แต่ก็ยังไม่กลับแบบเต็มที่ รอก่อนนะคะแม่

รอดูก่อนนะคะแม่ บ้านนี้กลับหัวตอน33wคะ

ดูไปเรื่อยๆก่อนค่ะอีกตั้งนานกว่าจะคลอด

ไม่ต้องรีบจ้านี่31w+3ยังไม่กลับหัวเลย

ปกติน้องจะกลับหัวตอน 32 weeks ขึ้นไปค่ะ

บ้านนี้หกลับแต่30วีคท้องสองคะ

แม่กลับตอน 38วีค