ปกติเป็นคนขี้ลืม แต่พอท้องแล้วรู้สึกขี้ลืมมากกว่าเดิม แม่ๆคนอื่นเป็นไหมคะ รู้สึกเครียดมาก

ตอนนี้ท้องได้16wค่ะ รู้สึกสมองด้านความจำไม่ค่อยดี รู้สึกแย่กว่าเดิมมากเลยค่ะ แบบจำไม่ได้เลยว่าเราต้องทำอะไรต่อหรือนึกอะไรไม่ค่อยออก สามีก็ด่าก็ว่า หาว่าเราอ้าง ปกติเราขายของ ต้องเก็บร้านอยู่ทุกวันก็ทำจนเคยชิน แต่พอมาช่วงนี่ รู้สึกว่าเริ่มลืมว่าต้องทำอะไรต่อ นึกไม่ออก พอนึกออกอย่างนึง ก็นึกอีกอย่างไม่ออก รู้สึกความคิดค่อนข้างช้าขึ้นกว่าเดิม เราหาข้อมูลจากเน้ตแล้วก็พบว่ามีส่วนเกี่ยวข้อง แต่อยากทราบว่าแม่ๆท่านอื่นเป็นไหมคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ท้องแรกค่ะ 😢😢

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ