6 ตอบกลับ

เป็นตั้งแต่ก่อนรู้ว่าตั้งครรภ์ค่ะลามไปจนถึงช่วงใต้อกใส่เสื้อในไม่ได้เลยตัดสินใจไปหาหมอ หมอว่าเป็นฮอร์โมนคุณแม่บวกกับอากาศร้อน หลังคลอดแล้วจะหายไปเองค่ะ ต้องอดทน

หาทุกหมอเลยค่ะ ยาเต็มบ้านแล้ว ตอนนี้ ใช้คารามายวี/แป้งตรางู/คีล่าโลชั่น พอจะบรรเทาได้ค่ะห้ามออกจากห้องแอร์ เวลาไปทานข้าวนอกบ้านต้องมีแอร์เท่านั้นฮือ... 😭

ทาคารามายช่วยได้นิดหน่อยคะเเม่ลองดู เเต่พอคลอดน้องเเล้วผื่นที่ท้องจะหายไปเอง ตอนนี้ก็ทนไปก่อน จนถึงคลอดน้องนะคะ สู้ๆคะ

เป็นค่ะ เกาจนจาเสีย สารพัดยาทา ก็ไม่หายค่ะ ภูมิแพ้เป็นทุนเดิมด้วย หมดสวยเลยจ้า

เราใช้คารามายวี ขวดเขียวๆ/แป้งตรางู/คีล่าโลชั่น ทาปนกันเลยหลังอาบน้ำ บรรเทาค่ะ

เป็นเหมือนกันคะ ใช้คารามาย กับแป้งโยคีก็ไม่หาย

ทาได้ค่ะแต่เราใช้แป้งโยคีทาค่ะ