36 ตอบกลับ

เล็กกว่าอีกค่ะเหมือนคนไม่ท้องเลย ท้องแรกด้วยค่ะ_

บ้าานนี้ 16 wค่ะ บางทีรุ้สึกน้องตอด แต่ท้องก้เล้กยุ

17วีคละคะ หมอบอกน้องนน.ตามเกณฑ์ สบายใจได้ค่ะ

VIP Member

ถ้าน้องน้ำหนักตามเกณแม่ก็ไม่ต้องกังวนจ้า

5 เดือนแล้ว. ยังเล็กเท่าคุณแม่เลยจ้าา.

4เดือนคะแม่ เล็กมากเหมือนกันคะ

19w+5 ค่ะ น้องเพิ่งตอดตอน 19w+2 เองค่ะ

4เดือนแร้วคร้...ท้องสองแร้วคร้...

ไม่เล็กค่ะท้องจะโตตอน5-6เดือน

เขานับอายุครรภ์แบบไหนค่ะ

ถ้าจะเข้าใจง่ายคือ นับweek นับ day หาร 30 อย่าง 20 week 3 วัน ก็ 20*7+3 หาร 30 = 143 วัน / 30 = 4 เดือน 23 วัน บ้านไหนนับแบบไหนบ้างคะ