29 ตอบกลับ

เคยเห็นแต่หลานเป็นตอนหลานตั้งท้องกลานเป็นเต็มหลังเลยหน้านี้สิวไม่มีที่ลง

เราเป็นแบบนี้เลยแต่เป็นที่ก้น เป็นไม่เยอะ 31 สัปดาห์ หมอให้ยามาทา ดีขึ้นแล้ว

VIP Member

ผืนนี้เกิดจากขนของลูกค่ะ เช่น ผม หรือขนต่าง ไม่อันตรายค่ะ พยายามอย่าเกา

ปกติคะ อย่าเกานะคะ ใช้มือค่อยๆลูบถ้าเกาจะเป็นรอยและแสบ

อุ้มท้องก็ว่าเพรียแล้ว เจอแบบนี้ ทั้งคัน ทั้งแน่น สู้ๆค่ะ

คันจนนอนไม่หลับเลยค่ะ 😭

เป็นค่ะ มาหาหมอผิวหนังแล้วค่ะ คันมาก หมอบอกอย่าเกา

นี้ก็เป็นคะ หมอให้ยาทามาคะ ลองขอยาทาที่หมอดูนะคะ

VIP Member

คุณแม่งดทาครีมหรือโลชั่นไปก่อนนะคะ อาจจะแพ้ค่ะ

อย่าเกาค่ะแม่ คาลาไมล์ทาเดี๋ยวก็หายค่ะ สู้ๆน้า

อย่าเกานะคะ ไปหาหมอนะคะแม่ หมอจะจ่ายยามาให้ทา