209 ตอบกลับ

ช่วงนี้เด็กสามารถกลับหัวลงได้และยังสามารถกลับหัวขึ้นมาเองได้คะ อย่ากังวลนะคะ ดูแลตัวเองคะ

สู้ๆทั้งแม่และลูก. คุณแม่ต้องทำอารมย์ให้สดใสตลอดเวลาอย่าเครียดเดียวน้องเครียดด้วย

ใจเย็นคะ ถ้าเราอ่อนแอลูกก็จะอ่อนแอไปด้วย เเข็มเเข็งเพื่อลูก ทำเพื่อลูก สู่ๆคะ

สู้ๆนะค่ะคุณแม่เป็นกำลังใจให้นะค่ะอยู่ในมือคุณหมอแล้วไม่ต้องกังวลใจไปค่ะ

สู้ๆๆนะคะ พึ่งนอนให้ยาบำรุงปอดน้องมาเหมือนกันค่ะ เด่วก็ดีขึ้นค่ะคุณแม่

สู้ๆๆนะค่ะขอให้น้องปลอดภัยค่ะ อย่าเครียดมากนะค่ะเดียวแม่ไม่สบายอีกคน

น้องกลับหัวเร็วนะแม่อย่าเครียดเลย ยิ่วเครียดยิ่งมีผลต่อลูกสู้ๆค่ะแม่

สู้คร้าาาา😁✌✌

VIP Member

เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ สู้ๆ ขอให้ทุกอย่างราบรื่นผ่านไปด้วยดีนะคะ

สู้ๆค่ะเราผ่านจุดนั้นมาแล้ว นอนโรงบาล16วันสุดท่ายคลอด 31 week

สู้ๆค่ะ​ แม่บ้านนี้ท้องปั้นถี่ใด้นอน​ รพ.จะ1เดือนละค่ะ​