ขอรีวิวแม่ๆท้องสองหน่อยค่ะ วันคลอดท้องแรกกับท้องสอง อันไหนคลอดยากกว่ากัน หรืออยู่ที่ดวงคะแม่

ตอนนี้ท้องสองอยู่ค่ะ ท้องแรกแพ้ท้องบ้างแต่ไม่หนัก วันคลอดมูกเลือดออกตอนตี 5 เริ่มเจ็บท้องประมาณ 11.00 แต่ที่เจ็บหนักๆถี่ๆจริงๆคือเริ่มสักบ่ายโมงค่ะ แล้วน้องก็คลอดตอนบ่ายสามรู้สึกว่าท้องแรกถือว่าเจ็บไม่นานมากเท่าไหร่ แต่พอท้องสองแพ้หนักมากค่ะ 14 w แล้วยังเหม็นพวกอาหารตามสั่ง กระเทียม น้ำมันทอด อยู่เลย กินก็ยากมาก แต่อาเจียนลดลง พอนึกถึงวันคลอดเลยแอบกังวลว่าจะคลอดยากกว่าท้องแรก หรือจะคลอดง่ายขึ้นกว่าเดิม ขอแม่ๆแชร์ประสบการณ์หน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ