21 ตอบกลับ

นอนหงายสบายเหมือนกันค่ะ แต่แม่ห้ามนอนหงาย แม่บอกว่าตอนท้องพี่ชายชอบนอนหงายแล้วเวาคลอดรกติดหมอต้องค่อยๆร่อนออก (สมัยก่อน) แต่ถ้าเป็นสมัยนี้อาจง่ายกว่าแต่ยังไงแม่บ้านนี้ยังกลัวอยู่ดีค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ นอนตะแคงแล้วหายใจไม่สะดวกเลยค่ะ นอนหงายสลับกับตะแคงบ้าง เพราะคนแก่บ้านนี้บ่นเก่งค่ะ 😂 นอนหงายนานๆ โดนบ่นค่ะ ตอนนี้ 37+2 วีคแล้วยังแอบนอนตะแคงอยู่เลยค่ะ 😂😂

นอนหงายอาจทำให้เลือดไปเลี้ยงส่วนต่างๆได้ไม่ดีเพราะมดลูกกดทับเส้นเลือดใหญ่คุณหมอเลยแนะนำให้นอนตะแคงค่ะ แต่แม่จะไม่สบายเพราะหนัก

ไม่แปลกค่ะ เราคนหนึ่งที่นอนตะแคงไม่ได้ปวดเอวชาลงขา แต่บางทีนอนหงายก็หายใจไมะสะดวก พลิกไปมาบ่อยหาท่านอนที่สบายไม่ได้เลยค่ะ

นอนหงายไม่ได้เลยคะดิ้นแรงมากถ้าตะแคงซ้ายก็ไม่ดิ้นเหมือนเขานอนได้ นอนหงายได้แปลกจริงๆคะ😊

VIP Member

ไม่แปลกนะคะ เราก็นอนหงาย จะพลิกท่าแต่ละทีก้ลำบากมากติดท้องด้วยค่ะ

บ้านนี้ตอนนี้6เดือนนอนหงายเหมืนกันคะแม่นอนตะแคงไม่ค่อยได้

ส่วนเรานอนหงายหายใจไม่ออก...นอนตะเเคงขวาได้อย่างเดียวคะ่

โหว่​... นับถือ​ค่ะแม่​ สุดยอด​ไปเลย​ 🤰🤰😊☺️

VIP Member

เหมือนกันค่ะ บ้านนี้นอนหงายสบายสุดแล้ว