86 ตอบกลับ

สมัยนี้ สมัยใหม่แล้วคะ เตรียมตอน8 เดือน ซื้อไปเรื่อย จนกว่า จะคลอด เดี๋ยวเวลาใกล้คลอดเตรียมไม่ครบ

ใม่ต้องสนใจมากหรอกค้ะ ยุที่คุนแม่เชื่อเรื่องนี้รึป่าว ซื้อเตรียมใว้ใด้เรยค่ะ พอถึงเวลาจะใม่ทัน

เอาที่เราสะดวกและสบายใจค่ะถูกใจสบายใจเตรียมโลดค่ะ​ #เพราะคนข้างบ้านไม่ได้มาช่วยเราแน่😂😂

เตรียมเถอะค่ะพอถึงวันคลอดจะได้ไม่ต้องยุ่งวิ่งหาโน่นนี่นั่นเอาที่จำเป็นต้องใช้ก่อนก็ได้ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้เตรียมตั้งแต่รู้เพศค่ะทยอยซื้อเรื่อยๆ เพราะว่าถ้าเอาไว้ซื้อทีเดียวมันจะวุ่นวาย

บ้านนี้เตรียมตั้งแต่4 เดือน ตอนนี้จะเข้าแปดเดือนแล้ว เตรียมพลางๆ เรื่อยๆ จะได้ไม่หมดเยอะ

เตรียมไว้ดีกว่าค่ะ พอถึงเวลาก็จัดแจงหาของใช้กันไม่ทันวุ่นวายไปกันใหญ่ อย่าไปฟังมากค่ะ

เตรียมเถอะค่ะ เราไม่รุ้ว่าคลอดตอนไหน ทยอยเตรียมไปเรื่อยๆ พอคลอดจะได้ไม่วุ่นวายค่ะ

บ้านนี้6เดือนกำลังจะเตรียมจ้า มีตังตอนไหนเตรียมตอนนั้นอย่าได้สนแค่เราพร้อมพอ😏

ตอนซื้อก็ไม่ต้องบอกข้างบ้านสิคะ​ เงินก็เงินเราเอง​ ไม่ต้องไปฟังค่ะ