37 ตอบกลับ

ใช้ Palmer’s ค่ะ ตัวออยน้ำสีเหลืองทาหลังอาบน้ำ เช้า-เย็น (ไม่เช็ดน้ำที่ท้องเลยค่ะ ทาทั้งหมาดๆ) แล้วตรงสะโพก ก้น หน้าอก ต้นแขนใช้สูตร massage lotion ส่วนตรงท้องเอาเข้มข้นหน่อย ใช้สูตร massage cream ทาทับที่ลงออยไว้อ่ะค่ะ ตอนนี้ 7เดือนแล้วยังเนียนไม่มีรอยแตกค่ะ ลุ้นอีก 2 เดือนอย่าแตกนะ 😆

เราว่าอยู่ที่ผิวคนด้วยนะแม่ เราหาครีมทาทั้งถูก-แพง ใครว่าอะไรดีซื้อมาทาหมด ทาตั้งแต่16w ไม่รอดตอน6เดือนขึ่นมา ตอนนี้34+5w แตกลายไม่เป็นท่า แต่ก็ยังทาครีมอยู่ทุกวันหวังให้มันจางๆไปมั้งก็ยังดี😂😂😂แต่เพื่อนไม่ค่อยได้ทาอะไรเยอะกลับไม่แตก แม่เจ็บปวดหัวใจ

เหมือนบ้านนี้เลยคะแม่​ได้แต่ทำใจตอนนี้​ หาครีมที่เขาว่าดีมาใช้ก็เอาไม่อยู่​

VIP Member

เซรั่มน้ำมันมะพร้าว นีเวียตลับน้ำเงิน กิฟฟาลีน ตอนนี้ได้23wแล้ว ลุ้นเหมือนกันว่าจะแตกมั้ย เพราะกลัวมากอันไหนดีก็เอามาใช้ บ้านนี้เริ่มใช้ตั้งแต่รุ้ว่าท้องเลย

ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับสภาพผิวด้วยและการควบคุมดูแลไม่ให้น้ำหนักขึ้นเร็วจนเกินไปด้วยค่ะ ส่วนเรื่องครีมบำรุงทาไว้ก็ดีค่ะ เอาตามกำลังที่คุณแม่สะดวก

แล้วแต่หน้าท้องของแต่ละคนค่ะส่วนตัวทาน้ำมันมะพร้าวสะกัดเย็นราคาถูกดีตอนนี้33วีคยังไม่แตกเลยคะ

เราใช้palmer's cocoa butter formulaใช้ดีคะใช้ตั้งแต่ท้องอ่อนๆตอนนี้ท้อง2ล่ะไม่แตกเลยค่ะ ไม่เหนอะเท่าไหร่ด้วยค่ะ

ใช้ตัวนี้คู่กับเบบี้ออยค่ะ เบบี้ออยอย่างเดียวเอาไม่อยู่ค่ะ นม+ท้องเป็นขุย #การันตี Eve's ใช้ดีมาก

ใช้นำมันมะพร้าวกับครีม EVE ค่ะ ท้องไม่แตกเลย น้ำหนักขึ้นมาจนจะระเบิดแล้วก็ยังไม่แตกค่ะ

VIP Member

ใช้น้ำมันมะพร้าวสะกัดเย็น + นิวเวียร์ตลับสีน้ำเงินค่ะ จนตอนนี้ 37w3d ท้องไม่แตกเลยจ้า

VIP Member

บ้านนี้ใช้ตัวนี้คะ ใช้ตั้งแต่รู้ว่าท้อง ตอนนี้6เดือนยังโอเครคะ