8 ตอบกลับ

ให้กินไอติมเย็นๆ รสผลไม้ก็ได้ค่ะ จะช่วยบรรเทาการเจ็บปากได้ดี และได้รับน้ำตาลจากไอติม จากคำแนะนำคุณหมอ แม่ลองเสิชดูค่ะ

ที่บ้านนี้เคยเป็น หมอให้ทานของเย็นค่ะ (ลูกบ้านนี้ไม่มีไข้) แล้วก็ทายาร้อนในที่หมอให้มาในปาก

ต้องหายอดยาชาค่ะ หมอเป็นคนจ่าย และทานอาหารเย็นๆ น้ำเย็น นมเย็น ช่วยได้มากค่ะ

ให้น้องกินยาค่ะถึงน้องไม่กินก็ต้องพยายามให้กินจะได้หายนะคะ

ของหนูผสมน้ำเล็กน้อยค่ะกับยาให้ลูกท่าน

TapFluencer

พยายามเอาน้องกินยานะคะไม่งั้นไม่หาย

ขอบคุณค่ะ

พยายามเอายาให้กินนะคะจะได้หาย

ผสมกับน้ำเย็น+น้ำหวานให้กินค่ะ