37 ตอบกลับ

บ้านนี้ก้ไม่แพ้ค่ะ​ กินได้แต่ของจืดๆ​ น้ำหนักลดไป14กก.แต่ตอนนี้ปกติแล้วค่ะ​ กินได้แต่ยังน้อยเหมือนเดิม​ แถมแม่ได้เบาหวานขณะตั้งครรภ์เพิ่มมา1สเตป​ บ้านนี้8เดือนแล้วจ้า​ ใกล้เจอกับเด็กน้อยแล้ว​ ลูกสาวค่ะ😍😍😍😍

ท้องแรกเหมือนกัน เราไม่แพ้นะ ไตรมาสแรกก้มีอาการคลื่นไส้บ้าง เหม็นอาหาร เบื่ออาหารบ้าง เหม็นควันรถบ้าง แต่ไม่ถึงกับอาเจียนค่ะ พอเข้าไตรมาสสองอาการคลื่นไส้ลดลงค่ะ

มีลูก3คนแล้วค่ะคนแรกกับคนที่สองไม่แพ้ท้องเลยพ่อเด็กแพ้แทนค่ะคลอดเป็นลูกชายแต่คนที่สามเราแพ้ท้องเองนึกว่าได้ลูกสาวแต่พอคลอดออกมาดันเป็นผู้ชายอีกคนค่ะ555

คนที่ไม่แพ้ถือว่าโชคดีมากๆเลยเนอะแม่ๆ ขอบคุนทุกๆคอมเม้นนะค๊าาา ขอให้ลูกๆของเราคลอดออกมาแข็งแรงน่ารักทุกคนเลยนะคะ😊

VIP Member

ท้อง 3 ละค่ะ แพ้ช่วงแรกๆค่ะ ตอนนี้ปกติละค่ะ แต่จะนอนเยอะมาก และขี้เกียจ ทำอะไรก้ช้านิดนึงค่ะ 😂 ตอนนี้ 10week 2day ค่

ดีจังเรยค่ะคุณแม่ ถึงจะไม่แพ้ก็ต้องพักผ่อนเยอะๆนะคะ ขอให้คุณแม่และตัวเล็กสุขภาพร่างกายแข็งแรงนะคะ

ตอนท้องแรกไม่แพ้เลยกิน​ เดินเที่ยวห้างปกติมาก​ จนแฟนบอกอ้วนละซิไม่ได้ท้องหรอก​ 555

VIP Member

ไม่ผิดปกติค่ะแม่ คนท้องไม่จำเป็นต้องแพ้ท้องเสมอไปค่ะ ถือว่าโชคดีมาก ๆ ด้วยซ้ำ

16 weeks ไม่แพ้เลยค่ะ กินได้ปกติทุกอย่าง จะมีคลื่นไส้ตอนแปรงฟันเท่านั้นค่ะ

เราเอง ไม่เคยแพ้ท้องเลย กินใด้ทุกอย่างที่ขวางหน้า😊19+2วีคแล้ว