132 ตอบกลับ

กินได้คร้าเรากินวันล่ะ3-4ไม้ทุกวันลูกดิ้นดีค่ะหมอแนะนำด้วย

แต่หมอจะแนะนำนะคะให้กินตับเยอะจะทำให้ไม่เป็นเลือดจางด้วย

บ้านนี้ก็ชอบกินตับค่ะแม่ตอนเช้าซื้อตับไก่ย่างเกือบทุกวัน

ใช่ค่ะ แม่บ้านนี้มีภาวะซีด หมอให้กินตับกินเลือดหมูเยอะๆ นะคะ

จ้า ขอบคุณที่เข้ามาเม้นจ้ะ 😊

กินตับมีประโชน์นะคะคุณเเม่ เราไม่ชอบมากเเต่ฝืนกินเพื่อลูก😂

จ้า ขอบคุณที่เข้ามาเม้นจ้ะ. 😊ส่วนตัวชอบกินตับมากจ้า

ใช่เหรอแม่บ้านนี้ตอนท้องกินประจำไม่เห็นลูกจะเป็นอะไรเลย

VIP Member

เอาข้อมูลมาจากไหนคะ คุณหมอแนะนำให้กินเลยค่ะ ไม่ต้องกังวลนะ

จ้า ขอบคุณที่เข้ามาเม้นจ้ะ.😀😀😀

เคยอ่านมาเหมือนกันค่ะ แต่ก็กินนะ เพราะอยาก แต่กินไม่เยอะค่ะ

จ้า ขอบคุณที่เข้ามาเม้นจ้ะ. 😊ทานได้แต่ไม่ควรมากไป พออ่านเจอแบบนี้ก็เลยกังวลนิดหน่อยแต่ก็ยังทานอยู่จ้า

เครื่องในสัตว์มีประโยชน์มาก ๆ แม่ลองศึกษามนกูเกิลดูค่ะ

ไม่จริงมั้ง เราก็กินประจำ ตับช่วยบำรุงเลือดนะ กินได้สิ