14 ตอบกลับ

ของเรา39ค่ะอายุครรภ์ 18 weekค่ะ พึ่งเจาะน้ำคร่ำไปค่ะ ผลออกมาปกติค่ะ รู้เพศด้วยค่ะ ถ้าให้แนะนำระหว่างเจาะเลือด กับ เจาะน้ำคร่ำ แนะนำเจาะน้ำคร่ำดีกว่านะคะ 1 ค่าใช้จ่ายถูกว่า 2ผลที่ได้ชัวร์กว่าค่ะ เพราะถ้าเจาะเลือดผลออกมาไม่ผ่าน ก็ต้องมาเจาะน้ำคร่ำอีกอยู่แล้วค่ะ เจ็บตัวครั้งเดียวดีกว่าค่ะ เจาะน้ำคร่ำ อาจจะเสี่ยงแท้ง แต่ก็น้อยมากนะคะ เจ็บมั้ย ก็เจ็บนะ แต่ก็เจ็บนิดเดียวเอง(นิดเดียวจริงๆ)

ฝากครรภ์ที่ รพ. รัฐ ก่อน12 สัปดาห์ ฟรีทุกอย่างจ้า ใช้สิทธิ 30 บาท บ้านนี้ก็ฝากรัฐตั้งแต่6 สัปดาห์ 16 สัปดาห์เจาะเลือดหาค่าความเสี่ยง มีความเสี่ยง 1:184 หมอนัด 18 สัปดาห์เจาะน้ำคร่ำ ได้ผลเรียบร้อยแล้วย้ายมาฝากพิเศษคลีนิคที่จะให้หมอดูแลตอนคลอดค่ะ

ไม่เจ็บเลยค่ะ แค่เสียวๆจี๊ดๆเหมือนเจาะเลือด

คือถ้าเจาะเลือดไปตรวจ โครโมโซม 13,000 ถ้าพบผิดปกติ ก้ต้องเจาะน้ำคร่ำซ้ำอยุ่ดี แต่ถ้าเลือกเจาะน้ำคร่ำแต่แรกก้ได้ ราคาถูกกว่า แต่ก้เสี่ยงกว่า เช่น ติดเชื้อ คลอดก่อนกำหนด แต่ความเสี่ยงเหล่านี้ก้ไม่ได้เกิดบ่อยๆ

บ้านนี้อายุ 33 ก็ตรวจค่ะตรวจแบบนิฟตี้ผลออกมาลูกไม่เป็นดาวแต่ไม่ทราบเพศเนื่องจากโครโมโซมีx อย่างเดียวสุดท้ายต้องเจาะน้ำคร่ำ ผลออกมาปกติค่ะ ถ้าเจาะน้ำคร่ำจะรู้เลยทุกอย่างแต่เจาะเลือดบางครั้งอาจเห็นไม่ครบค่ะ

เจ็บตอนที่เค้าดูดน้ำคร่ำค่ะมันจะเสียวๆนิดเดียวค่ะแต่เจ็บไม่มากนะ

บ้านนี้แม่28ก็ตรวจค่ะ ตรวจตอน13w เลือกแบบเจาะเลือดเพราะดูน่ากลัวน้อยกว่าเจาะน้ำคร่ำ มีผลออกมาครบเลยนะคะ ทั้งเพศทั้งผลดาวน์ซินโดรม

แม่ฝากคลีนิคหรอคะ บ้านนี้ฝากโรงพยาบาลรัฐคะ ตรวจดาวน์ซินโดมฟรีนะคะ แม่ย้ายไปฝากที่ร.พ.รัฐได้นะคะ บ้านนี้ตรวจตอน3เดือนคะ ยังทันนะแม่

ฝากคลีนิคค่ะ เจาะน้ำคล่ำ3500. เจาะเลือด7000ค่ะ

ของเราเจาะน้ำคล่ำเหมือนกันค่ะฝากคลีนิคเหมือนกันไปเจาะที่โรงพยาบ3000 ผลออกมาชัดเจนกว่าเจาะเลือดนะหมอบอก

นี่ก็ท้อ34 คลอด35พอดี แต่ปฏิเสธไปเพราะไม่มีเงินค่ะ หมอก็ไม่ว่าอะไร คนที่3แล้วค่ะเลยเสี่ยงเอา แล้วแต่วาสนา

คุณแม่อายุครรภ์เท่าเราเลยค่ะ แถมอายุก็เท่าเราอีกต่างหาก กำหนดคลอดก็เดือนเดียวกันเลยค่า

36ปี​เจาะเลือดตรวจนิฟตี้ตอน12w​ รู้เพศลูกด้วยค่ะ​ ตรวจเถอะค่ะเพื่อความสบายใจ