6 ตอบกลับ

ท้องแรกจะสังเกตุได้ประมาณสามเดือนกว่า-สี่เดือนค่ะ จะเหมือนปลาตอด หลังจากนั้นไป จะรู้สึกว่าลูกเริ่มดิ้นแรงค่ะ ของเราห้าเดือนกว่า ลูกดิ้นแรงมากค่ะ

VIP Member

ท้องแรกเร้วหน่อยก้15-16วีคจ้าถ้าช้าหน่อยก้ประมาณ18-19ประมาณนี้จ้ารุ้มาคร่าวๆ บ้านนี้ตอดตั้งแต่16วีคจ้า

VIP Member

น้องดิ้นได้ตั้งแต่เค้าอยู่ในท้องเราแล้วค่ะ แต่ที่ช่วงแรกๆไม่รู้สึกเพราะอค้ายังเล็กอยู่

ลูกดิ้นตลอดค่ะแม่ แต่เราจะเริ่มรู้สึกได้ชัด16วีคเป็นต้นไป บางคนอาจรู้สึกเร็วกว่านั้นค่ะ

ดิ้นตลอดค่ะเเต่น้องยังตัวเล็กเเม่เลยไม่รู้สึกว่าลูกดิ้น

บ้านนี้ท้องแรก ประมาณ 15-16 w ค่ะ จะรู้สึก