3 ตอบกลับ

13วีคไม่น่าใช่เลือดล้างหน้าเด็กแล้วค่ะ ถ้ามีปกติจะมีตอนเริ่มฝังตัวตั้งครรภ์แรกๆคือเลือดเก่าที่ค้างในมดลูกหรือเส้นเลือดฝอยแตกจากการฝังตัว และจริงๆทางการแพทย์ไม่มีเลือดล้างหน้าเด็กด้วยค่ะ คนท้องไม่ควรมีเลือดออก ถ้ามีเพศสัมพันธ์แล้วมีเลือดควรหยุดก่อนค่ะ มีภาวะแท้งคุกคาม ซึ่งภาวะนี้มีได้ทุกช่วงอายุครรภ์เลยค่ะแม่

ลองพักผ่อนนอนบ้างลุกเดินนิดหน่อยตอนนี้เลือดไม่มีแล้วค่ะ แต่พรุ่งนี้หมอเค้านัดดูอาการอีกรอบค่ะแม่🙏🏻

ทางการแพทย์ไม่มีเลือดล้างหน้าเด็กค่ะ มีเลือดคืออาจมีภาวะเสี่ยงแท้ง งดมีเพศสัมพันธ์ แจ้งหมอว่ามีเลือดสดออกอยู่ค่ะ เผื่อหมอจะฉีดยากันแท้งให้

หมอยุโรงบาลเค้าไม่ฉีดให้ค่ะ เพราะถือว่าเลือดออกนิดเด่วไม่เข้มมาก แต่ถ้าเปนหมอคลีนิคคือมีค่าใช้จ่ายตอนนี้ก้ไม่ทันแล้วคะแม่ แต่วันจันหมอนัดตรวจค่ะ พรุ่งนี้วันอาทิตย์หมอปิดค่ะแม่

13 สัปดาห์ไม่ใช่เลือดล้างหน้าแล้วค่ะ เลือดออกเพราะคุณมีเพศสัมพันธ์