2 ตอบกลับ

ปกติเข้าล้วนไหมคะหรือปั๊มใส่ขวดท่าเข้าเต้า100%อย่าหวงเลยร่างกายเราจะผลิตตามความต้องการลูกแต่ท่าต้องการทำสต๊อกหลังเข้าเต้าแม่ปั๊มต่อสัก10นาทีโดนที่ไม่ต้องเครียดว่าจะได้น้อยได้มากเหมือนหลอกร่างกายตัวเอาว่าทารกไม่อิ่มเขาจะผลิตเพิ่มก็ปั๊มวนไปทุกรอบที่เข้าเต้าเอาไปทำสต๊อกแต่ท่าปั๊มล้วนอันนี้ต้องให้น้อยช่วยกระตุ้นท่าแม่ทำทุกทางแล้วก็ยังมาน้อยบ้านนี้3เดือนเหมือนกันปั๊มเวลาคัดเต้าจะได้แค่4-5ออนในเวลา10นาทีนะคะ/1ข้างแต่คือส่วนให็น้องจะเข้าเต้าอย่างเดียวแม่อย่าไปเครียด

งานยากเลยแม่

TapFluencer

บ้านนี้ก็น้อยค่ะแม่เลยเสริมนมผง แม่เองก็ซื้อทั้งไม้นมนางมาต้มดื่มแทนน้ำเปล่าวันละ 2 ลิตร ทั้งซื้อยาประสะน้ำนมมากิน ทั้งซื้อผงหัวปลีผงขิงมากิน ทั้งต้มขิงสด ทำppก็แล้ว น้ำนมก็มาเพิ่มแค่นิดหน่อยเองค่ะ อยากมีสต๊อกเหมือนกัน