22 ตอบกลับ

พยายามให้น้องเข้าเต้าค่ะแม่ ของเราก็เป็นพยายามให้น้องดูดท่อน้ำนมจะได้เปิดของแม่เดือนนิดๆก็ได้เพิ่มเยอะเลย

ปลุกนอนนะคะแม่ จิ้มแก้มแตะปากเขาเพราะถ้ากินน้อยเขาจะตื่นกวนบ่อย

แม่อย่าเครียดค่ะ ดื่มน้ำเยอะๆ ไม่ตกรอบ ทำใจให้สบาย แต่มันก็อดคิดไม่ได้ว่าทำไมป้มได้น้อยจัง ใช่มั้ยค่ะแม่

ใช่ค่ะแม่มันก็อดเครียดไม่ได้ทั้งเหนื่อยลูกก็ย่อแย่ตกรอบปั๊มตลอดเลยค่ะแม่

กินอาหารปกติบำรุงค่ะ ฟักทอง ตำลึง ใบกระเพรา หัวปลี หรืออีกอย่างนึงให้ลูกเข้าเต้าช่วยกระตุ้นค่ะ

แนะนำหัวปลีกับนมหมีและชารักอุ่นค่ะนํ้านมไหลข้างละ8ออนเลยค่ะหนูกินสองอย่างนี้ทุกวัน

ขอบคุณน่ะค่ะจะลองดูค่ะ

พยายามดื่มนํ้าเยอะๆนะคะแม่ บ้านนี้กินอินทผลัม กินขิง นํ้านมไหลดีมากเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

ดื่มน้ำเยอะๆค่าแม่ อยากหม่ำอะไรก็หม่ำเลย แม่แฮปปี้=น้ำนมไหลดีมากกกก

ขอบคุณค่ะแม่

เหมือนกันเลยค่ะแม่ บ้านนี้ลูก1เดือน3วัน ปั๊มนมได้ข้างละ1ออนเองค่ะ

กินน้ำวันละ2-3ลิตร อย่าเครียดค่ะแม่ ความเคลียดทำให้น้ำนมหด

จะพยายามขอบคุณค่ะแม่

VIP Member

ห้ามเครียดนี้อย่างแรกกเลยจ้า ลองลงมาก็ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ

ลองชาต้นรักนะคะดื่มก่อนปั้มซัก 20-30 นาทีแล้วจิบระหว่างวัน นี้ดื่มตั้งแต่ท้อง7 เดือน ออกจากห้องผ่าน้ำนมมาเลยพยาบาลยังตกใจ55

แนะนำแม่ลองจิบน้ำขิงอุ่นๆก่อนปั๊มทุกรอบนะคะ

จะลองดูน่ะค่ะขอบคุณค่ะแม่