16 ตอบกลับ

ลูกบ้านนี้ตรงค่ะ คุณเเม่ทานไข่ต้ม นม เนื้อสัตว์ ผัก นะค่ะคิดว่าทานเพื่อลูกค่ะอะไรที่ไม่ชอบก็อดทนทานนะค่ะคุณเเม่เพื่อลูกจะได้เเข็งเเรงคุณเเม่บ้านนี้ไม่ทานผักที่มีรสขม ยังอดทนเลยค่ะเพื่อลูก

อดทนนะค่ะคุณเเม่สู้ๆๆค่ะ

32 week ซาวน์เมื่อวาน 1750 กรัม ลุงหมอยังบอกว่าน้ำหนักดีตามเกณฑ์ ถ้าตัวใหญ่คลอดยากเอาตามเกณฑ์ดีที่สุด ยิ่ง ใกล้คลอดน้ำหนักลูกยิ่งพุ่งไปอีก

ยิ่งใกล้คลอดน้ำหนักเด็กจะขึ้นไวมากคะ คุณแม่เร่งบำรุงนะคะ กว่าจะคลอด น้ำหนักลูกยังเพิ่มได้อีกเยอะคะ

VIP Member

เยอะมากเกิณเกณฑ์แล้วค่ะแม่ บ้านนี้ซาวน์ตอน33wk. น้องหนัก2155ค่ะ ตอนคลอด38+2น้องหนัก3150ค่ะแม่

ทำไมหมอว่าตัวเล็กคะ จิตตกมากค่ะ โดนทั้งหมอดุ แฟนก็ดุ ว่าทำไมไม่ดูแลตัวเองดีๆ

ขอบคุณแม่ๆมากๆค่ะที่เข้ามาตอบ จะพยายามกินของที่มีประโยชน์เพื่อลูกค่ะ

ใกล้เคียงอยู่ค่ะ ก่อนคลอด1วันซาวด์ได้3100กรัม คลอดจริงหนัก3320กรัมค่ะ

บ้านนี้ไปซาวด์ก่อนคลอดนน.น้อง3000g. คลอดเยนวันนั้นเลยค่ะ38+5วีคนน.3239g.

ไม่น่าเล็กนะคะ..ของเราซาวด์ตอน33วิคน้ำหนักแค่1900เองคะ

บ้านนี้ซาวด์ก่อนคลอด1สัปดาห์ 2800 พอคลอดออกมา3250 คะ