45 ตอบกลับ

ลูกคือของขวัญที่ดีที่สุดนะ ถ้าเค้าไม่สนใจ ทิ้งไปก็เรื่องของเค้าค่ะ อโหสิไป เพราะอย่างน้อยก็ต้องขอบคุณที่เค้าให้คนที่เราจะรักและรักเรามากกว่าตัวเค้าด้วยเช่นกันนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

คิดถึงลูกไว้มากๆคะ เราก็ตกอยู่ในสถาวะนี้เหมือนกัน ยอมรับว่าเครียดมากๆ ตอนนี้ ครอบครัวเราก็รับได้ กับการเป็นคุณแม่เลี้ยงเดียว ยอมรับคำนินทาดูถูกไปอีกพักนึง แต่ก็ขอให้สู้ๆคะ

ขอบคุณนะค่ะ❤

อย่าเครียดค่ะเลี้ยงเดี่ยวเหมือนกันเราผ่านได้ค่ะแฟนทิ้งพอเริ่มท้องเดือนแรกก้อไปเลยค่ะตอนนี้น้องได้6เดือนกว่าเราผ่านมันได้แน่นอนค่ะเปนกำลังใจให้

คิดถึงลูกให้มากๆคะ เลี้ยงเดี่ยวแล้วไงคะ อย่าไปแคร์ เลี้ยงลูกของเราให้ดีที่สุด เขาเกิดมาแล้ว ดูแลลูกให้ดีที่สุดดีกว่าคะ สู้ๆนะ คุณแม่เก่งอยู่แล้✌️

ขอบคุณนะค่ะ😍💕

ไม่ต้องไปคิดมากเรื่องเเฟนนะค่ะ คิดเรื่องน้องดีกว่าค่ะ ถ้าคุณเเม่คิดมากเครียดมากเดี๋ยวน้องจะได้รับผลกระทบไปด้วยนะค่ะ สู้ สู้ นะค่ะ✌✌✌✌✌

ขอบคุณนะค่ะ❤

สู้ๆค่ะเเม่ แม่บ้านนี้ก็เลี้ยงเดี่ยวเหมือนกัน ใกล้คลอดเเล้วค่ะ คิดถึงลูกให้มากๆนะคะ ลูกคือของขวัญที่พิเศษที่สุดค่ะ

สุ้ๆน่ะคะแม่บ้านนี้ก้เลี้ยงเดี่ยวเหมือนกันค่ะอายุครรภ์เท่ากันด้วยคะ.เค้าเกิดมาแล้วยังไงก็ลูกเราค่ะ.

สู้ๆนะค้ะแม่ มีอีกตั้งหรายคนที่เป้นคุนแม่เลี้ยงเดี่ยว ทุกคนก้อยังสู้เรยค้ะแม่ เพื่อตัวเล็กนะค้ะ

ขอบคุณน่ค่ะ

คล้ายๆกันเลยค่ะ คุณแม่ สู้ๆนะค่ะ แม่บ้านนี้ก็คิดมากเหมือนกันแต่พยายามคิดถึงลูกไว้ให้เยอะๆนะค่ะ

สู้ๆเหมือนกันนะค่ะคุณเเม่

ในเมื่อรักษาชีวิตคู่ไม่ได้ เราต้องก็ต้องรักษาชีวิตเราและรักลูกของเราให้ดีที่สุด😊