13 ตอบกลับ

บ้าานี้ก็เป็นค่ะ. ไหลคั้งแต่ 12-13วีค ไหลแทบทุกวัน แค่ร้อนๆด้อไหล ใช้แปรงสีฟันไฟฟ้าก็ไหล หมอบอกไม่อันตรายจ้า ทานวิตามินซีจากผลไม้เยอะๆช่วยได้นะคะ

เป็นตั้งแต่20วีคจนตอนนี้30วีค เป็นทุกวัน หมอก็บอกแค่ให้ล้างจมูกทุกวัน เป็นถึงขั้นนั่งเฉยๆเลือดกำเดาก็ไหลเลยค่ะ

น่าจะปกตินะคะแม่ บ้านนี้ก็เป็นคุณหมอบอกว่า ถ้าเลือดกำเดาไม่หยุดไหลแสดงว่าผิดปกติค่ะ

เราก็เป็นจ้า ช่วงไตมาส2 เป็นเกือบทุกวัน มีเลือดในจมูก แต่ไม่ได้ไหลออกมา

ปกติค่ะแม่นี่เป็นตั้งแต่เข้าไตรมาส2 เลือดคั่งในจมูกทุกวันจนชิน 😂

VIP Member

เราเป็นตอนคลอดแล้วจ้าพอคลอดได้2-3วันเป็นแล้วก้อหาย

เป็นเหมือนกันคะ ตอนนี้ก้36+4วีค เป็นแบบติดกะน้ำมูกคะ

เป็นเลือดแห้งในจมูกค่ะ แต่ยังไม่เคยกำเดาไหล

เป็นตอน4เดือน ถึงตอนนี้เลยค่ะ หมอบอกปกติค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะตอนนี้ท้อง14wค่ะ