ขอถามแม่ๆน้อยคะ

ตอนนี้ ลูกสึกเจ้บใต้ท้อง จนเดินไม่ได้เลยคะ แต่มีท้องแข็งบ้างคะ ไมมีน้ำคำแตก ไมมีเลือกออกคะ ยังไม่ไมได้ไปหาหมอเลยคะ ตอนนี้ท้อง8เดือน กำหนดคลอดวันที่26 เดือน ตุลาคม 62 คะ ขอคำตอบคุนแม่น้อยๆคะ ขอบคุณคะ

7 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

เป็นอาการเจ็บท้องเตือนค่ะคุณแม่เตรียมของไว้ได้เลยค่ะ ถ้าเจ็บถี่ทุกๆ5-10นาทีรีบหิ้วกระเป๋าไปหาหมอได้เลยค่ะ

VIP Member

สัญญาณเตือนใกล้คลอดจ้า. เตรียมตัวไว้เลย.

เจ็บเตือนค่ะเเม่เตรียมตัวได้เลยจ้า

เป็นเหมือนกันคะ กำหนดคลอด16พ.ย

VIP Member

อาการเหมือนกันเลยค่ะ แต่ของเราเจ็บตรงหัวหน่าว กับขาหนีบด้วย เดินแทบไมได้ มีท้องแข็งปวดท้องร่วมด้วยแต่พอทนได้ ปวดสักพักก็หาย

VIP Member

บ้านนี้ก็8เดือนพอดีค่ะแม่ กำหนดคลอด26พย.ค่ะ ท้องแข็งบ้างเหมือนกันค่ะแม่ แต่ไม่เจ็บท้อง เจ็บหัวหน่าวมากกว่าค่ะ

5y ago

อาการเหมือนกันเลยค่ะ

VIP Member

เลือดออกไม่ค่ะอาจจะเจบท้องที่เราออกกำลังกาย บ่อยก้อเปนได้ค่ะ

5y ago

ไมออกคะ แต่เจ็บจนเดินๆไม่ได้เลยคะ