12 ตอบกลับ

ทีมเดียวกันค่ะ ไม่แนะนำนมเปรี้ยวนะคะเคยกินป้าหมอดุเลยเพราะน้ำตาลเยอะ แนะนำแก้วมังกรค่ะ กินแค่1-2ลูกก็พอนะคะ ใหลปู๊ดป้าดเลยค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

แนะนำเป็นผลไม้สุก เช่นมะละกอ กล้วยน้ำว้า หรือเน้นทานผักใบเขียวก็ได้ค่ะ ทางนี้ปรับการกินแล้วขับถ่ายง่ายขึ้นเยอะเลยค่ะ

บ้านนี้ทำโยเกิร์ตทานเองค่ะ ไม่ใส่น้ำตาลทานตอนเช้าตอนท้องว่าง ไม่ก็ก่อนนอนค่ะ ขับถ่ายดี ไม่ปวดบิด

เรา 5 พฤศจิกา ถ่ายยากเหมือนกันค่ะ แนะนำเป็น โยเกิร์ต กับ แก้วมังกรค่า ได้ผลดีจริงๆ

ขอบคุณค่ะ

นมเปรี้ยวน้ำตาลเยอะนะคะแม่ แนะนำกินผักใบเขียว กับ มะละกอสุก แก้วมังกร ดีกว่าค่ะ

ขอบคุณค่ะ

TapFluencer

บ้านนี้4พฤศจิกายนถ่ายยากมากๆค่ะต้องกินนมเปรี้ยวทุกวันเลยค่ะ🤣😅

ถ่ายแต่ละทีนั่งเป็นชั่วโมงค่ะแม่

บ้านนี้10พฤศจิกายนค่ะ กินนมเปรี้ยวทุกวันค่ะ ถ่ายวันเว้นวัน

ขอบคุณค่ะ

แนะนำทานโยเกิร์ตกับแก้วมังกรนะคะช่วยได้เยอะคะ

ทีมเดียวกันค่ะ แต่ไม่แนะนำเหมือนกันค่ะ

แก้วมังกรอีกเสียงค่า ไม่ต้องเบ่งเลย🥰

ขอบคุณค่ะ