2 ตอบกลับ

ถ้คุณแม่อายุยังไม่เยอะคลอดธรรมชาติดีกว่าค่ะ ไม่มีแผลเป็นทิ้งไว้บนร่างกายคลอดแล้วจะได้แต่งตัวสวยๆได้ เวลาพักฟื้นก็น้อยกว่าบ้านนี้คลอดเสร็จเดินได้สบายเลยค่ะถึงจะโดนขลิบตรงน้องน้อย สามารถออกกำลังกายและกลับไปทำงานได้เร็วกว่า ผ่าคลอดมีแผลเป็นต้องระวังเรื่องแผลถ้าช่วงนั้นคุณแม่เกิดไม่สบายแล้วไอด้วยแผลอาจจะปริได้ คลอดธรรมชาติเจ็บปวดแต่ทุกคนก็ผ่านมันไปได้นะคะ

ขอบคุณค่ะแม่ ตอนนี้อายุกำลังจะ 27 จะคลอดแบบไหนก็ยังลังเลอยู่ดี

เกิด36หรอคะ อายุใกล้เคียงกันเลยบ้านนี้พึ่ง27เมื่อเดือนที่แล้ว เชียร์คลอดธรรมชาติค่ะ เผื่อวันไหนสามีเมินหรือไม่สนใจเราจะได้แต่งตัวเริ่ดๆ ได้😁😁

ขอบคุณค่ะ