6 ตอบกลับ

ปกติค่ะ เวลาเราทานอาหารเสร็จ ไม่ควรนอนเลย เราควรนั่งสักประมาณ1ชม. ถึงจะนอนได้ค่ะ และเวลานอน เราควรว่างหัวให้สูงกว่าลำตัวน่อย เราจะรู้สึกสบายท้องค่ะ รึไม่ก็ทานกาวิสคอน ก็ได้ค่ะ เราทานแล้วได้ผลค่ะ ไม่อันตรายต่อลูกในครรภ์ค่ะ

ขอบคุณมากๆค่ะ💕💕

ขึ้นอยุ่กับท่านอนของเราด้วยคะ เป็นเหมือนกันคะถ้านอนต่ำไปหรือหงายบางทีอาจทำให้จุกหรือหายใจลำบากคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ💕

ท้องอืด ไม่ก็กรดไหลย้อนค่ะ หลังมื้ออาหารนั่งพิงสัก3-4ชม. ค่อยนอนนะค่ะ

กรดไหลย้อนค่ะ เวลากินอิ้มไม่ควรนอนทันที นั่งให้อาหารย่อยก่อนนะคะ

ปกติค่ะ เรา37wยังเป็นอยู่เลยจะเเสบคอแสบหน้าอกไปหมด

กรดไหลย้อนค่ะ