น้ำหนัก

ตอนนี้9สัปดาห์แล้วค่ะ นน.ไม่เพิ่มขึ้นแต่ลดลงมาก จะเป็นอันตรายไหมค่ะ

2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

อาการนี้เป็นกันแทบทุกคนสำหรับคนแพ้ในช่วงไตรมาสแรกคะ ไตรมาสสองก็จะดีขึ้นคะ บ้านนี้ 16 วีค น้ำหนักเพิ่มขึ้นแค่ 700 กรัม (7 ขีด) ก่อนหน้านี้แพ้อย่างมาก น้ำหนักไม่ขึ้นแถมลดลงอีกต่างหาก แต่น้ำหนักลูกในครรภ์ปกติดีคะ พยายามดื่ม กิน อาหารที่เรากินได้ อย่าเครียดคะเดี๊ยวก็จะดีขึ้นเอง

5y ago

ขอบคุณจ้าา ตอนนี้พยายามที่จะไม่เครียด ร้องไห้บ่อย หงุดหงิดบ่อยมาก

VIP Member

เราก็เป็นจ้าไม่ขึ้นแถมลดด้วย แพ้ท้อง พอเข้า5เกือนขึ้นเอาๆล่าสุกขึ้นทะลุ10กว่าแล้ว น้ำผนักน้องเกินเกณไปอีก

5y ago

ยินดีด้วยน่ะค่ะะ😍❣️