113 ตอบกลับ

ปวดหลัง ปวดเอว ลุกทีร้าววไปถึงจิมิ นอนไม่ค่อยหลับตื่นบ่อยเข้าห้องน้ำ กรดไหลย้อน แน่นหน้าอก กินอะไรไปนั่งให้ย่อยแล้วนะ แต่ก็ยังเป็น ไม่หาย ทรมานเหมือนกัน แต่ยอมเพื่อลูก35Weekแล้ว ท้องใหญ่มาก ปัจจุบันยังขับรถมอไซค์ไปทำงานเองเลย

ตอนท้องปวดไปหมดเลยค่ะทั้งหลังทั้งขาเดินมากก้จะปวดตรงส้นเท้าน้ำหนักมันลงไปที่เท้าปวดมากๆค่ะแต่ก้สุ้ๆค่ะอดทนเพื่อลุกจ้ะ

9 เดือนแล้วยิ่งปวดมากกว่า 8 เพร่ะต้องรับน้ำหนักมากด้วยเพราะท้องเริ่มลงมากด้วยแวดหลังปวดตูดปวดขา ขาบวม มื้อบวม 55

ใช่เลยค่ะ..แม่บ้านนี้38+5ปวดไปหมด ทรมานมากยิ่งเวลาฉี่ ฉี่เหมือนไม่สุด

เราก้อปวดขาเหมือนกันแต่แค่ห้าเดือนเองยังใม่ได้ไปฝากท้องเลยแนะนำหมอบ้างสิแล้วตัวเทอยุไหน

ปกติคะแม่ บ้านนี้ปวดจิมิด้วยตั้งแต่ 32 วีค จนตอนนี้ 39 วีค ยังปวดอยู่ ลูกยังนอนดิ้นในท้องแม่เฉย555😅🤰

8เดือน กับ2สัปดาห์ค่ะ ปวดขามากๆเหมือนกันเลยค่ะ อาจจะเป็นเพราะเดิน+ยืนทำงานมากด้วยเลยบวมค่ะ

บ้านนี้ได้ 9เดือนกว่า ก็ปวดเหมือนกันค่ะ น่าจะเกิดจากน้ำหนักตัว และอายุครรที่ใกล้คลอดค่ะ

เหมือนกันค่ะ ปวดชนิดที่แบบเหมือนคนหัดเดินใหม่ๆเลย เป็นเพราะน้ำหนักอาจขึ้นเยอะด้วย

บ้านนี้ 34w ปวดเอวมากจ้า ขาจะปวดเฉพาะเวลาที่เดินมากๆ แม่มีอาการเจ็บท้องหน่วงๆหรือยังคะ

ก็มีเจ็บบางจร้า

บ้านนี้33+6wปวดจนเดินลำบากมากค่ะไม่อยากจะเดินเลยค่ะจะทำจะจับอะไรก็จะใช้แต่สามีค่ะ