3 ตอบกลับ

เป็นมากๆ รู้สึกว่าร่างกายไม่ไหว ไปหาหมอเลยค่ะ บ้านนี้ก็ไปแอดมิทมา 5 วัน อาการเดียวกันค่ะ เวียหัวคลื่นไส้ แน่หน้าอก กินอะไรก็อ้วก ไม่กินก็อ้วก อดทนจนไปตามนัดหมอ หมอเห็นหน้า บอกแอดมิทเถอะ พอตรวจเลือด ร่างกายขาดโพแทสเซียม​ค่ะ แอดมิดให้น้ำเกลือ 4 วัน ได้ยาแก้คลื่นไส้แบบฉีดทุกวัน ทำให้พอมีแรงกินอาหารได้บ้าง ตอนนี้กลับมาบ้าน ถ้าไม่ไหวว่าจะไปหาหมออีกรอบค่ะ เพราะคุณหมอบอกว่า ถ้าไม่ไหว ให้กลับมานะ 😅 หาหมอตอน 10 สัปดาห์​ ปัจจุบัน​ 11 สัปดาห์​ค่ะ แพ้หนักเหมือนเดิมเลย 😭

หาหมอหรือยังคะ หมอจะมียาแก้แพ้ท้อง แก้คลื่นไส้มาให้ค่ะ อาจช่วยคุณได้ -เคี้ยวอาหารให้ละเอียด งดกินสัตว์เนื้อแดง (วัว หมู) เพราะย่อยยาก - ทานเสร็จแล้ว หาหมอนหนุนหลัง พิงเอนตัวเพื่อพักผ่อนไปก่อนค่ะ ถ้านอนราบอาหารจะย้อนขึ้น (ตอนเรา นอนเอนจนหลับไปเลยค่ะ) ทำแบบนี้ไปสักพักก่อนนะคะ น่าจะดีขึ้น สู้ๆค่ะ

เนื้อสัตว์ไม่ได้กินเลยค่ะกินข้าวกับไข่ก็ไม่ย่อยค่ะเหมือนอาหารมันไม่ลงกระเพาะมันอยู่ที่คอล่าสุดเมื่อคืนอาเจียนมีเลือดสดๆออกมาด้วยค่ะร่างกายตอนนี้มันเพลียมากเลยค่ะ

VIP Member

หาหมอนะคะ ขอตัวช่วยจากหมอเลย สู้ๆค่ะ เดี๋ยวจะดีขึ้นค่ะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

สู้นะคุณแม่ เราแพ้ท้องยันคลอดเลย กว่าจะผ่านมาได้ทรมานจริงๆ