7 ตอบกลับ

ถ้าเพลียนี้ปกติค่ะ หายใจถี่นี้ไม่เคยเป็นค่ะ หาหมอปรึกษาหมอนะค่ะและแจร้งหมอไปด้วยว่ากินยาอะไรไปบ้างค่ะ เป็นโรคซึมเศร้าแจ้งหมอด้วยนะคะแม่

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะแม่

Super Mum

ฝากท้องหรือยังคะ เหนื่อยเป็นอาการปกติ แต่หายใจถี่ไม่เคยเป็นค่ะ ปรึกษาหมอนะคะเพราะแม่กินยา ซึ่งปกติคนท้องไม่ควรกินยากลุ่มนี้เลย

ยังไม่ฝากท้องเลยค่ะ ค่ะแม่

รีบปรึกษาหมอเลยค่ะ ยาที่ทานอาจทำให้เด็กพิการได้นะคะ ไตรมาส 1-2 สำคัญมาก เป็นพัฒนาการทางสมองและร่างกายนะคะ ลองถามหมอดูค่ะ

ค่ะแม่ ขอบคุณมากน่ะคะ

แนะนำให้รีบฝากครรภ์ และปรึกษาหมอเรื่องอาการกับยาที่กำลังรับประทานค่ะยากลุ่มนี้ส่งผลอยู่แล้วค่ะ

ค่ะแม่ขอบคุนมากๆค่ะ

แนะนำว่าไปฝากให้ไวที่สุดแล้วก็บอกหมอเรื่องซึมเศร้าค่ะ ยากลุ่มนี้มีผลต่อเด็กแน่นอนค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

VIP Member

3+4weekหรอคะ ท้องไตรมาสแรกไม่ควรกินยาพวกนี้นะคะจะส่งผลต่อลูกอาจทำให้แท้งได้ค่ะ

แงงขอบคุณน่ะคะแม่

รีบหาหมอค่ะ แจ้งคุณหมอด้วยว่าทานยาอะไรอยู่ค่ะ

ค่ะคุณแม่