10 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้ตอนแรกก็ว่าเงียบเหมือนกันค่ะ เงียบมากจนคิดว่าจะโดนเร่งคลอดอีก จน 39+3 week มีอาการปวดท้องเหมือนปวดประจำเดือนทั้งวัน พอตกกลางคืนมีน้ำตกขาวไหลเหมือนฉี่เล็ด ช่วงตี 3 ของอีกวันมีอาการท้องปั้นและปวดท้อง คลอดตอน 6 โมงครึ่งตอน 39+4 weekค่ะ

ทำตามที่หมอแนะนำเลยครับ หมอจะดูก่อนว่าคุณแม่คลอดยากหรือคลอดง่าย ถ้าคลอดเองได้ก็รอดูอาการของคุณแม่ครับ แต่ถ้าคลอดอยาก เดวหมอเค้าจะนัดวันคลอดให้ด้วยการผ่าคลอด

เดี๋ยวก็คลอดแร้วค่ะ เรา39+2 โดนแอทมิท นอนโรงพยาบาล 21:00น้ำเดิน+เลือด คลอดเที่ยงคืนพอดีเลยค่ะ

ยังไม่มีอาการเหมือนกันค่ะกำ หนดคลอด21 กพ ยังเงียบอยู่เลยค่ะ

บ้านนี้จะ40แล้วค่ะอีกว2วันยังไม่มีท่าทีจะออกเลย

ทางนี้ก็ยังเงียบเหมือนกันเลยค่ะ

กำหนด 21 กพ. ยังเงียบอยู่เลยค่ะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

กำหนด 25 กุมภา เงียบมากค่ะ

วันเดียวกันเลยคะ ไม่มีอาการอะไรเลย

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่