9 ตอบกลับ

บ้านนี้โชคดีมากค่ะที่ไม่เป็นตะคริวเลย มือเท้าบวมแต่สังเกตเห็นค่ะ แต่นั่งนานไม่ได้ถ้านั่งนานจะรู้สึกแน่น หายใจไม่ออกบ้างครั้งก็เหมือนจะเป็นลมเลยค่ะ 35+5ค่ะ อยากคลอดแล้วค่ะแม่😅

สู้ๆนะค่ะ

คนใกล้ตัวพึ่งคลอดตอนต้นเดือน เค้าบวมมากๆแบบนี้เลย แล้วก็คลอดก่อนกำหนดเพราะครรภ์เป็นพิษ คุนแม่ถามหมอด้วยนะคะว่าอันตรายไม๊ ทำไมบวมจัง เป็นห่วงนะคะ

แม่ต้องลองเอามือกดดูน่ะค่ะถ้าเด้งขึ้นตามมือไม่เป็นรัยค่ะแต่ถ้าไม่เด้งขึ้นรึยุบต้องไปหาหมอค่ะ

ไปพบหมอดูนะคะ ของเราก็บวมแบบนี้ เพิ่งได้ผ่าคลอดไปเมื่อวันก่อนเพราะครรภ์เป็นพิษค่ะ 35w

หาหมอนะค่ะบวมมากเสี่ยงครรภ์เป็นพิษค่ะ บ้านนี้36 วีคยังไม่เท่าเลย

บ้านนี้ก็35+6วันนี้ค้ะแม่สู้ๆค้ะ บวมเหมือนกันเลย

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

Super Mum

สู้ๆ ค่ะแม่

VIP Member

เป็นค่ะ