4 ตอบกลับ

VIP Member

แอพสั่งอาหารมีเยอะแยะนะคะคุณแม่ สั่งเซเว่น หรือไปซุปเปอร์ฯ ซื้อตุนเป็นสัปดาห์ได้มั้ยคะ ไข่ไก่ นมสด เนื้อไก่ เนื้อหมู ขนมปัง ข้าวอะไรก็ได้ ทำกับข้าวไม่เป็น ซื้อเป็น Frozen มาอุ่นทานก็ยังดี ต่อให้แฟนไม่สนใจ คุณแม่ต้องสนใจตัวเองกับลูกในท้องนะคะ น้อยใจได้ แต่อย่าประชดด้วยวิธีนี้เลยค่ะ สงสารลูกนะคะ อุ้มท้องกันมาขนาดนี้แล้ว พยายามหน่อยนะคะคุณแม่

มีผลสิค่ะ แฟนไม่สนใจและอยู่ไกลญาติพี่น้อง ขับรถเองไม่เป็น คุณไม่ดิ้นรนที่จะหาอะไรทานเพื่อลูกเลยหรอค่ะ เหมือนที่คุณ Paphatchaya บอกค่ะ จะเป็นแม่คนแล้ว ควรคิดถึงลูกเยอะๆนะคะ (อายุครรภ์เท่ากันค่ะ)

VIP Member

มีผลค่ะ สารอาหารได้ไม่พอในแต่ละวัน ซึ่งน้องจำเป็นต้องเอาไปใช้ในการเติบโต พัฒนา

VIP Member

มีผลค่ะ อาหารที่เราทานแต่ละวันจะถูกดูดซึมนำไปเลี้ยงน้อง