2 ตอบกลับ

เค้าไม่ได้ไปหาหมอเลยค่ะ มีแต่เลือดไหลเยอะเหมือนตอนเป็นประจำเดือนเลย พยายามดื่มน้ำเยอะๆก็ดีขึ้นค่ะ ถ้าไม่งั้นลองซื้อยาสวนทวารมาใช้ดูนะคะ ปรึกษาหมอที่ร้านขายยาดูก่อนได้ค่ะ

ไม่ปวดค่ะ แค่ขัดๆหลังถ่ายเสร็จ นั่งไม่ค่อยสะดวกเท่าไหร่ เป็นเกือบ1อาทิตย์ถึงหายค่ะ เน้นดื่มน้ำเยอะๆไว้ก่อนเวลาถ่ายจะทำให้ถ่ายง่ายขึ้น ปกติเป็นคนถ่ายง่ายค่ะ เพิ่งมาเป็นช่วงท้องได้24-25วีคนี่แหละค่ะ

เราก็เป็นค่ะแม่หมอนัดวันที่10เดี๋ยวเรามาบอกค่ะง่าเขารักษาให้ยังไง

ขอบคุณค่ะ แม่เป็นหนักไหมคะ