54 ตอบกลับ

เราเป็นคนมีน้ำหนัก แต่รู้สึกน้องตอดตอน 18 วีคค่ะ ไม่ได้รู้สึกว่าน้องตอดทุกวัน แต่ตอนที่ไปหาหมอ หมอกดหน้าท้องฝั่งที่น้องอยู่กลับบ้านมาจะตอดบ่อยมาก น้องดิ้นอยู่ในท้องเรานี่แหละจ้าแต่กง่าจะผ่านอะไรในท้องเรามาได้ก็ต้องดิ้นแรงหน่อยถึงจะรู้สึกไม่ต้องกังวลน้า

16 week วันนี้เหมือนกันค่ะ น้องยังไม่ดิ้นค่ะ แต่แม่ลองนอนราบดูค่ะ ในบางครั้งเราจะรู้สึก ตึบๆๆๆ เป็นจังหวะ เหมือนเขาสะอึกค่ะ เรารู้สึกตึบๆ ตั้งแต่ 15 week ka

พึ่งมารู้สึกตอน 18wkค่ะ ท้อง2แล้ว ตอนนี้21wkแล้วจ้าดิ้นดีมาก อดใจรอหน่อยนะคะคุณแม่ บางคนท้องหนาลูกดิ้นแค่เราไม่รุ้สึกก้อมีค่ะ อย่ากังวัลนะคะ สู้ๆค่ะ

16 วีค เหมือนกันค่ะ ท้องสองยังไม่รู้สึกเลย หรือว่าหนังหน้าท้องเราไขมันหนาเกินไป555 ของเพื่อนท้องไล่ๆกันเค้ารู้สึกดิ้นแล้ว แต่ของเรายังเลย

บ้านนี้ 18 w ก็รู้สึกว่าน้องดิ้นแล้วค่ะ จากนั้นก็ทิ้งช่วงไปรู้สึกไม่ค่อยได้ จน 19-20wจะรู้สึกได้ชัดเจนและบ่อยขึ้นค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ

แม่บ้านนี้รู้สึกว่าน้องดิ้นจริงๆจังๆก็ช่วง 22-23 วีคค่ะ ปกติเป็นคนหน้าท้องหนา แล้วก็เพิ่งท้องครั้งแรกค่ะ

สี่เดือนแล้วเหมือนกันคะไม่เห็นรุ้สึกเลย ความรุ้สึกที่ว่าเหมือนปลาตอดเป็นยังไงอะคะ

ดิ้นครั้งแรกจะรู้สึกเบาๆนะคะ อาจไม่แน่ใจคิดว่าลมในท้อง ถ้าท้องแรกจะช้ากว่าท้องหลังค่ะ

บ้านนี้ตอดตอน4,5เดือนค่ะ ตอนนี้7เดือนจะเข้า8เดือนแล้วค่ะ ดิ้นเก่งมากน้ำหนัก1,677กรัม เพศชาย

ตอดครั้งเเรก16วีคค่ะ ตอนนี้จะ18วีคแล้วเริ่มรู้สึกว่าดิ้นแรงขึ้นหน่อยนึง