26 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ไม่รู้ว่าท้องตอนไหน เพราะประจำเดือนยังมาอยู่เลย พอประจำเดือนขาดได้สองเดือน คิดว่าท้องแน่ๆ ไปตรวจที่โรงบาล คนหมอบอกได้สี่เดือนแล้ว มาแบบงงๆ เอากำหนดคลอดตามหมอเหมือนกันค่ะ

ไม่มีอะไรที่มันตรงเปะๆหรอกค่ะ มันต้องมีบวกลบบ้างค่ะ ขนาดผู้ใหญ่..นัดแล้ว ยังไม่ตรงเวลาเลยค่ะ นับประสาอะไรกับทารก เขายังไม่รู้เวลาหรอก ว่าต้องมาให้ตรงตามที่เขาบอก (นอกเรื่อง😂)

ตามที่หมอบอกค่ะ บ้านนี้กำหนดคลอด2ม.ค63 ตอนนี้ท้อง25+1จ้า ตอนแรกก็ไม่เข้าใจค่ะ แต่เชื่อหมอเอาไว้ก่อนค่ะ

หมอบอกแฟนเราคลอด​ 4เมษา​ แต่แอป​ บอก6เมษา​ ไม่เป๊ะหรอก​ คลาดเคลื่อนได้

ตามที่หมอบอกค่ะแม่ แต่พอคลอดจริงๆก็น้อยคนที่จะคลอดตามกำหนด

ของเรา13w5วันหมอบอก27มีนา63..หมอเขาบอกแบบว่าบวก ลบ 7วัน..ประมาณนั้นคะ

15วีคกำหนดคลอด14เม. ย. คะทำไมคุณแม่อายุครรภ์น้อยกว่าคลอดก่อนงง.

ตอนนี้20wแล้วคะ

VIP Member

บ้านนี้หมอบอกคลอด 25 มีนาคม 63 ตอนนี้ 18 week 3 day แล้วค่ะ

ตามที่หมอบอกนะคะบ้านนี้13w4dกำหนดคลอด22/3/63จร้า

อายุครรภ์ใกล้กันเลย

ประจำเดือน ครั้งสุดท้ายมาเดือนไหนค่ะ?