6 ตอบกลับ

เดินบ่อยๆ ของเราคลอดตอน 38+2 เราทำงานตั้งแต่ท้องจนวันคลอด ของเราคลอดง่ายมากเจ็บท้องตั้งแต่ 7 โมง 11 โมงครึ่งไปโรงพยาบาล​หมอเช็คปากมดลูกเปิด 8 เซน เข้าห้องคลอด เที่ยงครึ่งคลอดเสร็จแล้ว สำหรับคนอื่นไม่รู้น้อ แต่ของเราเดินบ่อยทำงานด้วยเลยคลอดง่าย

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะคะ เดียวจะลองทำตามคะ ดีกว่ายุบ้านนั่งนอนเฉยๆ

VIP Member

หมั่นบริหารออกท่านี้นะค้ะ หรือ นั่งอ้าขายองๆ วันละ 5นาทีก้ได้ค่ะ

กิน สัปรด7ลูกคะ ช่วยเล่งคลอดได้แต่อย่ากินทีเดียวนะคะค่อยๆกิน

น้าเราเดินบ่อยๆ แกบอกช่วยให้คลอดง่ายค่ะ ไม่รู้ว่าจริงมั้ย

VIP Member

เดินบ่อยๆคลอดง่าย เขาว่างี้ค่ะ