9 ตอบกลับ

อันนี้32วีค ลูกน้ำหนัก 1,855กรัม ก็กินปกติแต่ว่าไข่กินเกือบทุกวัน แต่อย่าเยอะเกินไปต่อ1วัน เดี่ยวน้องจะแพ้อาหาชนิดนั้นๆได้ นมก็ได้แค่วันละกล่องเองค่ะ แล้วก็มีผลไม้ด้วยชอบกินมะม่วงมากๆค่ะ ส้มก็กิน

ขอบคุณค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-114403)

นมวันละ2กล่อง ไข่วันละ1-2ฟอง กินผักเนื้อ ผลไม้ ให้ได้เยอะๆนะคะ

กินแบบนี้แทบทุกวันเลยค่ะ

ไข่ต้มเน้น2-3ลูก/วัน กล้วยน้ำว้า1-2ลูก เน้นโปรตีนคะ ลดแป้งคะ

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้น้องก้อตัวเล็กค้ะ พยายามทานเน้น นม กล้วย ไข่ นะค้ะ

ขอบคุณค่ะ

คุนหมอแนะนำให้กินไข่ต้ม 1 ฟอง ที่เหลือไข่ขาวอย่างเดว 3 ค้า

ขอบคุณค่ะ กินไข่วันละ 2-3 ฟองเลยค่ะ

กินไข่ต้มวันละฟองไข่ช่วยเพิ่มน้ำหนักลูก

กินไข่ทุกวันเลยค่ะ

อาการเป็นไงบ้างค่ะ ครรภ์เป็นพิษ

อาการปกติเลยค่ะ ไม่รู้ด้วยซ้ำว่าตัวเองเป็น พึ่งรู้จากหมอค่ะ

คุณหมอแนะนำว่าอย่างไรบ้างค่ะ

คุณหมอบอกแค่ว่าให้นอนพักผ่อนเยอะๆ แล้วก็ให้ไปหาหมอเฉพาะทางค่ะ