วิธีเพิ่มน้ำหนักลูกในครรภ์

ตอนนี่ท้อง 2 ได้ 6เดือน แล้วอยากทราบวิธีการเพิ่มน้ำหนักให้ลูกน้อยในครรภ์หน่อยค่ะ

13 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

กล้วย ไข่ต้ม ผัก ผลไม้ นมตราหมี น้ำเต้าหู้ แลคตาซอย ซังซัง ไวตามิ้คล์กล่องแดง-ดำ แอนมัน แอนลีน ดัชมิ้คล์รสจืด วัวแดง ดีน่างาดำ S26แบบกล่อง นมเปรี๊ยว นมกินทุกยี่ห้อนะค่ะ เดี๋ยวคลอดลูกมาลูกแพ้นมวัวค่ะ

อ่านเพิ่มเติม

บ้านนี้ไปหาหมอตอน 6 เดือนหมอบอกน้ำหนักน้อย กินไข่ต้มวันละ 3 ฟอง นมจืด และผักเยอะ ๆตอนนี้ 8 เดือน น้ำหนักเกินเกณฑ์แล้วค่ะ

VIP Member

กล้วย เนื้อ นม ไข่ (นมทานสลับคะ ไม่เน้นยีห้อใดยี้ห้อหนึ่ง สลับ นมวัว แพะ ถั่วเหลือง น้ำเต้าหู้)

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-2504975)

กินกล้วย ไข่ต้มวันละ2.ฟอง ก่อนนอนตามด้วยนม1กล่อง น้องก็ได้รับเต็มๆแล้วค่ะแม่

VIP Member

* เน้นโปรตีนค่ะ กล้วยน้ำว้า ไข่ต้ม นมถั่วเหลืองคร้าบ

ทานปกติเน้นนม กล้วยน้ำว้า ไข่ น้ำเต้าหู้ค่ะ

กล้วย นม ไข่ ตับไก่ นํ้าเต้าหู้ ผลไม้ ผัก

กินโปรตีนเยอะๆ ค่ะ ลงลูกแน่นอน

กล้วยน้หว้า ไข่เป็ด นม นะคะ