153 ตอบกลับ

VIP Member

ปวดมากค่ะ ยิ่งถ้านอนเพลินหลับสนิทจะสะดุ้งตื่นมาเพราะความปวดร้าวที่ขาจนถึงเอว ต้องค่อยๆพลิกตัว วิธีแก้บ้านนี้คือต้องพลิกตัวเรื่อยๆค่ะ ทั้งคืน หลับไม่สนิทเลย อาศัยงีบหลับช่วงกลางวันเอาค่ะ

แม่ๆดื่มน้ำเยอะๆนะคะเสริมด้วยอาหารเพิ่มแคลแซียม บ้านนี้ตั้งแต่ท้องเคยเป็นครั้งเดียวเองค่ะ กลางคืนนอนแซ่บมากจนบางทีลืมไปเลยว่าท้อง ไม่เคยมีอาการปวดอะไรเลยค่ะ ตอนนี้ 31wแล้ว ☺️

เมื่อก่อนชอบลืมกินยาแคลเซียมเราปวดขาปวดเข่าแต่พอกินแคลเซียมกินนมวัน2-3กล่องหายปวดเลยหมอให้เม็ดแคลเซียม1000g.ผมก็ไม่ร่วงแต่ตอนนี้ปวดเมื่อยแทนเพราะเรานอนมากไม่ขยับตัวต้องหาอะไรทำแทน

VIP Member

เป็น​บางวันคร้า.. เราจะนอนเอาขาไว้บนหมอนสูง.. ให้สูงกว่าระดับหัวใจ.. หายปวดเลยคร้า.. ถ้าปวดมากๆๆก็จะทาเคาเตอร์​เพนบางๆช่วยอีกทางค่.. ไม่เกินครึ่ง​ชม.หายเลยค่ะ

VIP Member

ปวดเมื่อยเนื้อตัวมากๆค่ะ ใช้อาบน้ำอุ่นจะรู้สึกดีขึ้นบ้างค่ะ และให้คุณพ่อนวดเบาๆใช้oilกลิ่นอโรม่าลูบๆนวดๆเบาๆ ช่วยได้บ้างค่ะ

TapFluencer

อาการปวดขาเกิดจากตะคริวค่ะ..ก้ทานแคลเซียมเสริมวันล่ะ 6เม็ด อาการปวดขาก้เบาลงค่ะ..เหมือนเติมแคลเซียมให้สูงกว่าคนปรกติค่ะ

ยกขาสูงค่ะ ไม่เดินเยอะ ไม่นั่งห้อยขาเยอะ ที่สำคัญไม่นอนงอเข่า นอนเหยียดขาตรง หาอะไรรองให้สูงๆด้วยค่ะ

เวลาพลิกตัวแต่ละครั้งโอเโอยมากค่ะ 😂 หลังดันหมอนข้าง ด้านหน้าหนีบหมอนไว้ นอนแต่ละทีทรมานสุดๆ

อาการเหมือนกันเลยค

ปวดขาด้วยปวดเท้าด้วยค่ะ ต้องแช่น้ำอุ่นก่อนนอนทุกคืนเลยค่ะช่วยให้ดีขึ้นบางคืนต้องกินยาพาราช่วย1เม็ดในกรณีที่ปวดมาก

ปวดทุกวันเลยค่ะ เวลานอนชอบเอาขาพาดหมอนข้างรู้ผ่อนคลายดีค่ะ หรืออันที่สูงกว่าลำตัวนิดหนึ่งก็รู้สึกดีเหมือนกันค่ะ