2 ตอบกลับ

Super Mum

ไปได้ค่ะ แต่ต้องระวังมากๆ แม่อาจจะเหนื่อยมากสำหรับการเดินทาง แต่จริงๆ หมอไม่ค่อยแนะนำแล้วค่ะสำหรับไตรมาสสาม มีโอกาสคลอดได้ด้วย เพราะอายุครรภ์แม่ก็ได้เวลาแล้ว หมอเคยบอกไว้แบบนี้ค่ะ ยังไงก็ระวังให้มากๆ ค่ะ

เตรียมเอกสารทุกอย่างติดตัวไปด้วยนะคะแม่ เผื่อฉุกเฉิน หรือถ้ารถส่วนตัวก็กระเป๋าเตรียมคลอดติดรถไว้เลยค่ะ

ได้ค่ะ แต่ต้องจอดพักบ่อยๆ ให้ตัวแม่ได้ยืดเส้นยืดสาย ส่วนตัวเคยนั่งรถตอน 35w ข้ามแค่จังหวัดเดียว ไม่ได้จอดพักรถเลย น้องดิ้นแรงมาก อาจจะเพราะด้วยตัวแม่นั่งท่าเดิมตลอดการเดินทาง น้องคงอึดอัด

37 วิคแร้วค่ะตอนนี้ จากนคร มากระบี่