ใครมีโรคประจำตัวตอนท้อง

ตอนท้องคนเเรก ค่าเลือด28 เป็นธาลัสซีเมีย ชนิดไม่รุนเเรง คุณหมอแจ้งแบบนี้ น้องคลอดออกมาแข็งแรงปกติ นน.2590 พอดีตอนนี้ท้อง2 อายุครรภ์ 6-7วีค อยากทราบว่า คนที่2 จะเป็นอันตรายมั้ยค่ะ ( สามีร่างกายแข็งแรงปกติไม่มีโรคประจำตัว) เรากังวลมาก สามีเป็นคนนึงที่รับเรื่องเลือดจางไม่ได้วันที่11 เม.ย.นี้หมอจะเเจ้งผลเลือด กลัวแฟนรู้ว่าเป็นธาลัสซีเมียจังเลยจ้า พ่อเด็กคนละคนกันนะคะพี่ๆ หนูกังวลมาก ##ขอบคุณล่วงหน้านะคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ