ฝากครรภ์

ตอนท้อง2เดือนน้ำหนัก64กิโล ตอนนี้30สัปดาห์กับ2วันน้ำหนัก72.2กิโล ทำไมขึ้นเยอะจัง

ฝากครรภ์
40 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี่ก่อนท้อง61โล ตอนนี่33 วีค นน 76 โล ขึ้นมา15กิโล ขึ้นเยอะเพราะเรากินเยอะ ข้อดีคือน้ำหนักตัวน้องอยู่ในเกรณ์ที่ดีนะค่ะ ข้อเสียคือเสี่ยงความดัน ครรภ์เป็นพิษ เเละถ้านนขึ้น ความดันก็ขึ้นตาม

VIP Member

กำลังดีนะคะแม่ ไม่เยอะค่ะ อย่าเครียดจ้า ควบคุมอาหารด้วยก็ได่ค่ะ บ้านนี้ นน.ขึ้น16.5กก.เลยจ้า

บ้านนี้ก่อนท้อง 54 ตอนนี้ 32+3 75โลแล้วจร้า ไม่รู้ว่าลงแม่หรือลงลูก😅😅ตรวจน้ำตาลก็ปกติค่ะ

ขึ้นไม่เยอะหรอกจ้า... เราก่อนท้อง นน. 49 ตอนนี้ 30 สัปดาห์ น้ำหนัก 72 แล้วจ้าขึ้นเยอะมาก

ก่อนท้อง87 ต้อนนี้ได้ 22วีค ลงมาเหลือ80 แต่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ รอลุ้นต่อไปค่ะ 😁😁😁

VIP Member

ไม่เยอะหรอกค่ะแม่ แม่บ้านนี้ขึ้น18โล ต้องดูตอนคลอดค่ะว่าลดเหลือกี่โล

บ้านนี้หมอให้ขึ้นได้แค่ เดือนละ 1 กิโลค่ะ เด๋วเป็นเบาหวาน

บ้านนี้ ก่อนท้อง 62 คลอดตอน 39 วีค น้ำหนักตอนนั้น 78 ค้าาาา

บ้านนี้ตอน5เดือน47ตอนนี้8เดือนจะ9เดือน64แล้วค้าา🤣🤣

คลอดแล้วให้นมลูกเดี๋ยวก็ยุบจ้าไม่ต้องกังวลนะค่ะ