8 ตอบกลับ

ทานได้ นานๆที นิดๆหน่อยนะคะ น้ำอัดลมมีคาเฟอีนค่ะ ทานบ่อยๆเยอะๆ ไม่ดีต่อทั้งแม่และลูก น้ำตาลสูงด้วยจ้า ทำให้แม่เสี่ยงภาวะเบาหวานขณะตั้งครรภ์ได้ง่ายค่ะ

ขอบคุณสำหรับคอมเม้นนะคะแม่😁

VIP Member

ตอนท้องก็กินนะค่ะ กินจนถึงใกล้จะคลอดเลยค่ะ ตอนคลอดลูกออกมาก็ปกติค่ะ แต่ต้องระวังเรื่องน้ำหนักแม่หน่อยค้า

ขอบคุณสำหรับคอมเม้นจ้าแม่ 😁

เรากินตั้งแต่รู้ว่าท้องแต่ไม่ได้กินทุกวันค่ะตอนนี้38วีคแล้วยังแอบกินแป๊ปซี่ยุเรย555

😆😆😆

ท้องแรกกินยันคลอด น้องออกมาก็แข็งแรงดีนะคะ ท้องสองจิบๆเอา แม่เริ่มกลัวอ้วน

ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะคะแม่😁

บ้านนี้แฟนชอบกินน้ำอัดลมซื้อมากินทุกวันบางวันเราอดไม่ได้ก็ขอเขาครั้งละฝา55

😆😆😆

บ้านนี้ชอบดื่มน้ำอัดลมค่ะตอนคลอดก็ปกตินะคะน้องเเข็งเเรงดี

ขอบคุณที่เข้ามาตอบนะคะแม่

ทานเยอะไม่ดีนะค่ะเสี่ยงเบาหวาน

ขอบคุณสำหรับคอมเม้นจ้าแม่😁

อยากดื่ม เเต่สามีสั่งงด