12 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่ต้องกลัวว่าลูกจะน้ำหนักเยอะหรือน้อยนะคะเรามาบำรุงเขาข้างนอกได้ค่ะเพราะว่าเขาจะแข็งแรงหรือไม่ขึ้นอยู่กับภูมิต้านทานและอาหารที่เขาทานนะคะคุณแม่ เด็กบางคนก็ติดตัวเล็กตามพันธุกรรมของครอบครัวนะคะ

VIP Member

ไม่น้อยค่ะลูกเราคลอดออกมาน้ำหนัก 29 25 กรัมลูกเราตัวเล็กเป็นผู้หญิงเหมือนกันค่ะตอนนี้อีก 1 เดือนจะครบ 5 ขวบน้ำหนัก 16 กิโลกรัม 1 ขีดค่ะ

ค่อนข้างน้อยนะคะแม่ ไม่ทราบว่าแม่ให้น้องกินนมอะไรคะ บ้านนี้ตอนคลอดหนัก2755กรัม กินทั้งนมแม่และนมชง 1เดือนหนัก4000กรัม น้องผู้หญิงค่ะ

น้องกินนมแม่อย่่งเดียว น้องไม่ดูดขวดจ้ะ

น้อยค่ะ น้ำหนักเด็กควรขึ้นเดือนละประมาณ 900 กรัม (คือเดือนละเกือบๆ 1 โล) แต่น้องเกือบ 3 เดือนแล้ว ขึ้นไม่ถึง 1 โลเลย

เจ้าไปดูน้ำหนักเด็กแต่ละสัปดาห์ได้ที่ติดตามพัฒนาการเด็กค่ะมีบอกค่ะ

Super Mum

ถ้าเทียบจากแรกเกิดก็ขึ้นน้อยอยู่ค่ะแม่

น้องแรกเกิด3215ตอนนี้16วันได้3665จ้า

น้อยค่ะ 2เดือนควรหนัก5โล++ค่่

น้อยค่ะควรปรึกษาคุณหมอค่ะ

1เดือน22วัน6โลแล้วคะ