30 ตอบกลับ

Super Mum

ตอนคลอดไม่เจ็บค่ะ เจ็บตอนปวดท้องคลอด หมอฉีดยาชาให้นะคะ ไม่รู้สึกตอนเย็บแผลเลยค่ะ

เจ็บรอคลอดที่สุดเลยค่ะ หมอให้นอนนิ่งนิ่ง แม่ไม่นิ่งเเล้วทั้งยืนทั้งนั่ง

ถึงตอนนั้น ปวดท้องรอคบอดทรมานที่สุดแล้วค่ะ อย่างอื่นนี่จิ๊บจ๊อยไปเลย 😂

ถึงนาทีนั้นไม่มีอะไรที่น่ากลัวแร้วค่ะ หมอบอกฉีดยาชาข้างในค่ะ

ลูกคนแรกกลัวมากเหมือนกันค่ะ คิดกลัวแบบเดียวกันเลยค่ะ

เจ็บ​สุดตอนเร่งคลอด​คะ​ ตอนเย็บกับตอนกรีดไม่เจ็บคะ

อย่ากังวลเรื่องอื่นเลยค่ะ. เจ็บท้องคือที่สุดแล้ว.

ทรมานที่สุดน่าจะเป็นตอนปวดท้องคลอดค่ะ 😂

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

ลุ้นเหมือนกันค่ะ 37 วีคแล้ว

อย่ากลัวค่ะ