9 ตอบกลับ

30w นน.ลูก 1,600 แม่ทานเมนูปลาบ่อยมากค่ะ ผักลวกด้วยนะคะจะได้ไม่ท้องผูก เมนูไข่กินทุกวันค่ะ ไข่ต้ม ไข่ตุ๋นไข่พะโล้ ไข่ลูกเขย ไข่เจียว ไข่ดาว สลับกันไป เครื่องในไก่ก็ทานบ่อยค่ะ อาหารทะเลก็ทาน ส่วนใหญ่เน้นโปรตีนกับเนื้อสัตว์ นมแม่ชอบทานน้ำเต้าหู้ นมถั่วต่างๆ นมวัวเล็กน้อยเพราะแม่ดื่มนมวัวแล้วชอบท้องอืดกับถ่ายยากค่ะ งดน้ำหวานมาตลอดเลยค่ะ เพราะนมที่ดื่มก็มีความหวานแล้ว เป็นกำลังใจให้คุณแม่นะคะ 💗

VIP Member

ทานอาหารให้ครบ5หมู่ค่ะ บำรุงด้วยนมตราหมีสลับนมถั่วเหลือง น้ำเต้าหู้ ไข่ กล้วยน้ำว้าค่ะ

เหมือนกันเลยคะหมอบอกว่าลุกตัวเล้กมากเสียงเกิดก่อนกำหนดกินไม่ลงลูกเลย

บ้านนี้ ชอบกินไข่ นม แล้วก็กล้วยมาก น้ำหนักลงลูกดีมากค่ะ

บ้านนี้กินไข่ต้ม นม กล้วยน้ำว้า น้ำหนักลงลูกดีมากค่ะ

Super Mum

กินไข่ต้ม น้ำนมถั่วเหลือง และกล้วยน้ำว้าค่ะ

นม ไข่ กล้วย ผงไรท์เบอรี่ อโวคาโด้ค่ะแม่

ทานอาหารให้หลากหลาย เน้นโปรตีนคะ

บำรุงด้วยเนื้อนมไข่ทุกวันค่ะ