142 ตอบกลับ

อาจจะท้องได้5-6วีคแล้วเปล่าเดาเอา ไปเช็คกับหมอตรวจเลือด​เลยค่ะชัวร์​สุด ตอนเราตรวจยี่ห้อนี้สีประมาณ​นี้เข้มกว่านิดนึง 7วีคแล้วท้อง

แนะนำให้ไปซื้อแบบแพงกว่ารุ่นนี้สักนิดจะเห็นชัดครับ ของแฟนใช้แบบตรวจตอนแรกแบบนี้เลยตรวจมาจะจางๆไม่ชัดครับ

ตอนแรกเราก็จาง ตอนนี้16สัปดาห์4วันแล้วค่ะ ลองเว้นไว้อาทิตย์นึงแล้วตรวจใหม่หรือไม่ก็เปลี่ยนยี่ห้อ

ไม่ว่าขีดจางหรือเข้ม ถ้าขึ้นภายใน 5 นาที ก้อแสดงว่าใช่ค่ะ ท้อง ของเราก้อขึ้นจางแบบนี้เหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ตรวจตอนเช้าเลยคะ ฉี่แรกเลย บางคอมเม้นที่เราเจอเขาบอกตรวจรอบแรกขึ้น 2 ขีด พอตรวจรอบ 2 ขึ้น 1 ขีด พาให้เราไม่ค่อยสบายใจเรยคะ แต่พออ่านคอมเม้นแม่ แม่บ้านนี้เริ่มสบายใจหน่อยคะ

อันแรกเราใช้ที่ตรวจแบบนี้จางกว่านี้อีกคะพอลองเทสอีกทีแบบหยดเข้มประมาณนี้คะสรุปท้องจริงๆคะ

มีโอกาสค่ะ แค่ถ้าอยากให้ชัดกว่านี้รออีกสองสามวันแล้วตรวจอีกรอบค่ะตรวจตอนเช้าดีที่สุดค่ะ

VIP Member

ท้องค่ะ ของเราจางกว่านี้มาก ไปให้คุณหมอตรวจเลือดเพื่อความชัวร์ คุณหมอบอกมีน้องแล้วค่ะ😊

ตอนนี้ลูกเรา 1 เดือนแล้วค่ะ ตอนแรกก็มีคนบอกจางๆไม่ท้องหรอก แต่เราไม่เชื่อ

ของแม่ก็ขึ้นจางแบบวันที่ 11/8 ค่ะ แต่ร่างกายรับรู้ได้ว่าน้องมาแล้วค่ะ ตรวจหลังไข่ตก 14 วันด้วยนะคะ

ท้องคะ น่าจะยังท้องอ่อนๆอยู่ นี่ของเราตรวจก่อนปจด.มา3วัน ตอนนี้ท้องได้5เดือนแล้วจ้า

พึ่งตรวจเมื่อเช้า 6/5/62 พอเห็นของเจ้าของกระทู้ และคนที่มา comment รู้สึกดีใจมากๆ เลยค่ะ

ทัองไหมค่ะ