41 ตอบกลับ

บ้านนี้เจอตั้งแต่8สัปดาห์ค่ะ ตอนนี้คุมอาหารและเจาะนิ้วตรวจน้ำตาลในเลือดมาตลอดเริ่มปกติแล้ว บางวันน้ำตาลต่ำไปจนต้องกินขนมหวานค่ะ ตอนนี้ 20 สัปดาห์แล้วค่ะ คุณแม่สู้ๆนะคะ

ลองต้มน้ำใบเตยทานดูนะคะไปตรวจมาใหม่วันนี้ผ่านคะปกติดี

งดของหวาน งดกินข้าวเหนียว ของมันของทอด ถ้าเปนไปได้กิน ต้มตุ๋นหนึ่งค่ะ ของทอกๆหมอไม่ค่ ยให้กินบ้านนี้ก้อดไม่ได้ค่ะกินอาทิตละครั้งค่ะกลัวน้ำตาลขึ้น บ้านนี้ได้139เกือบ

ไปตรวจมาแล้วคะปกติจ้ากินน้ำใบเตยน้ำตาลในเลือดเลยปกติคะ

VIP Member

เราเป้นคะแม่ น้ำตาลในเลือดสูง ต้องคุมอาหาร งดของหวานคะ กินผักเย้อะ ๆ กินนม ถั่วเหลืองไม่เน้นหวานคะ กินจนจะคลอดเลยจร้า 😂😂 อยากกินของหวานมากคะ แต่ต้องงดไปก่อน

ขนมหวานปกติเปนคนไม่ค่อยกินคะ จะกินอะไรตอนนี้ก้อกังวลกลัวน้ำตาลเยอะ

ต้องคุมอาหารนะคะ คาร์โบฯต่ำ ไขมันต่ำ เลือกทานเป็นแป้งเชิงซ้อนแทน ออกกำลังกายเบาๆวันละ 20-30 นาทีค่ะ ย้ำว่าลดคาร์โบฯจากทุกแหล่งนะคะ ผลไม้รสหวานก็ต้องลดจ้า

เปนกับฮอร์โมนค่ะ ยิ่งอายุครรภ์มากขึ้น น้ำตาลในเลือดจะยิ่งเพิ่ม อาหารเกือบทุกชนิดมีผลกับน้ำตาลหมด เคยลองทานข้าวเปล่าแค่ 2ช้อน น้ำตาลขึ้นปี๊ดเลยค่ะ

เคยโดนตรวจรอบสองเหมือนกันคะ ตอนแรกก็กังวล แต่ก็กินปกติ แต่ลดหวาน ไม่กินข้าวเยอะคะ กินผลน้ำตาลน้อยคะ สู้ๆนะคะขอให้ผ่านไปด้วยดีคะ

ลดแป้งลดน้ำตาลค่ะ แร้วต้มน้ำใบเตยกินทุกวันก่อนไปตรวจน่ำตาลค่ะ บ้านนี้ก่อนตรวจน้ำตาลทานน่ำใบเตยก่อนตรวจ1อาทิดค่ะผลออกมาปกติค่ะ

บ้านนี้ก็166เลยพยายามงดอยู่ทานข้าวน้อยลงเน้นอาหารต้มตุ๋นนึงของหวานนานๆครั้งตอนนี้26weekแล้วพึ่งเจอตอน24weekกังวลเหมือนกัน

ได้คะแม่กินแบบอุ่นก้อดีแบบเยนก้อชื่อใจดีคะ แม่บ้านนี้ต้มใส่ไว้เต็มตู้เย็นเลยจ้า

บ้านนีไปมามื้อวานนีค่ะเจาะเลือด 4ครั้งงดข้าวงดนํ้าไปค่ะ เจาะเสร็จค่อยกินได้. หมอไห้กินนํ้าตาล4ขวด. ผ่านไปด้วยดี ค่ะ

ตอนไปฝากก็โดนแต่รอบหลังเขาจาะ4ผ่าน3ไม่ผ่าน1ถือว่าปกติคะ แต่ห้ามน้ำหนักขึ้นเกิน4/เดือนนะคะไม่งั้นเรียบร้อยคะ😄😄😄