แม่ๆท่านไหนเคยตรวจอึบ้างไหมคะเพราะอะไรถึงตรวจคะ ม่รูจิงๆคะ

ตรวจอึหาอะไรคะ

9 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ยังไม่เคยโดนตรวจนะคะ ส่วนมากตรวจอึก็จะหา... ตรวจสุขภาพของระบบทางเดินอาหาร เช่น กระเพาะอาหาร ลำไส้ ตรวจระบบการย่อยและดูดซึมอาหารของกระเพาะอาหารและลำไส้ ตรวจการมีแผลเรื้อรังในระบบทางเดินอาหาร เช่น แผลในกระเพาะอาหาร โรคแผลเพปติก (Peptic ulcer) หรือแผลจากโรคมะเร็งทางเดินอาหาร (เช่น โรคมะเร็งลำไส้ใหญ่)

อ่านเพิ่มเติม
3y ago

ไม่ต้องกังวลนะคะแม่ อยู่ใกล้หมอยังไงก็ปลอดภัยค่ะ

TapFluencer

ถามหมอค่ะ ตรวจอุจจาระดูได้หลายอย่าง เช่น ภาวะซีด พยาธิ เป็นต้น ปกติฝากท้องทั่วไปไม่มีตรวจนะคะ

ไม่เคยได้ยินเลยค่ะแม่ว่าต้องตรวจอึด้วย แม่ได้ตรวจหรอคะ

แต่ในคนท้องม่เคยได้ยิน ท้องแรกก็ม่ตรวจนะคะ

ยังคะแต่ต้องตรวจเค้าให้เอาคะ

VIP Member

3ท้องไม่เคยได้ตรวจนะคะ

รุ้สึกว่าหาพยาธินะคะ

ไม่เคยเหมือนกันคะ

ไม่เคยนะคะ