14 ตอบกลับ

ซาวด์ทางหน้าท้องหรือช่องคลอดคะแม่ ถ้าทางหน้าท้อง ถ้าตัวอ่อนยังเล็กมากๆ หรือเป็นคนหน้าท้องหนา อาจจะยังไม่เห็นค่ะแม่ ทางช่องคลอดจะพอมีลุ้นมากกว่าค่ะ ทั้งนี้เป็นไปได้ว่า อายุครรภ์อาจจะน้อยกว่าที่นับ เพราะไข่อาจจะตกช้ากว่ากำหนด ตัวอ่อนยังเล็กมากอยู่ จึงยังไม่พบ ก็เป็นได้ค่ะแม่ ทานโฟลิคทุกวัน พักผ่อนเยอะๆ นะคะ ซาวด์ครั้งหน้าอาจจะได้เจอกันแล้วจ้า

ของเรา ซาวหน้าท้อง เจอแต่ถุง ไม่เจอน้อง ได้ยินเสียงหัวใจแต่เบามาก เพราะน้องยังเล็กมาก ซาวครั้งหน้าน่าจะเจอน้อง

ตั้งครรภ์อ่อนๆซาวน์ทางหน้าท้องอาจจะยังไม่เจอ ต้องซาวน์ทางช่อคลอดค่ะ บ้านนี้ 6 weeks เห็นถุงตั้งครรภ์และหัวใจแล้วค่ะ

รอ 8-12สัปดาห์ อาจจะเจอค่ะ บ้านนี้เจอตอน 8สัปดาห์ ซาวด์ท้องไม่เจอ ต้องซาวด์สอดไปในช่องคลอดค่ะ

ฝากครรภ์ครั้งแรก ซาวด์ผ่านช่องคลอดคะ อายุครรภ์7w5d น้องมาแพ็คคู่เลยคะ มีหัวใจเต้นแล้ว

บ้านนี้ซาวน์ทางหน้าท้องเจอถุงตั้งครรภ์ตอน6สัปดาห์ค่ะ

ของเราเจอถุงตั้งครรภ์และหัวใจตอน 7 สัปดาห์ค่ะ

VIP Member

แม่บ้านนี้พบถุงตั้งครรภ์และลูก 7 สัปดาห์จ้า

VIP Member

เฉพาะถุง​เราเจอตอน5w แล้วแต่คนด้วยนะคะ

ตอน5wเห็นเป็นจุดดำๆ